Takwimu za AI · Bila Malipo Kutaja
Takwimu za Kuasili za AI 2026: Enterprise & Consumer
Takwimu hizi za kupitishwa kwa AI za 2026 zinashughulikia uchapishaji wa biashara, matumizi ya watumiaji, vigezo vya sekta kwa sekta na wasimamizi wa ushahidi wa ROI wanafuatilia.
- 8Takwimu za vyanzo
- 8Vyanzo vya msingi
- 1 Mei 2026Ilisasishwa mwisho
- CC KWA 4.0Leseni
Ilisasishwa mwisho 1 Mei 2026 · 8 takwimu · Imeratibiwa na AI Understanding (yasiyo ya faida)
Kila nambari, na chanzo chake
Kila kadi ni dai moja, muktadha nyuma yake, na chanzo cha tarehe inatoka.
- #01Kama ya 2025-05-01
78% ya mashirika yanaripoti kutumia AI katika angalau utendaji mmoja wa biashara.
Kutoka 55% katika 2023 - kupitishwa kumeongezeka maradufu katika miaka miwili.
Chanzo: Jimbo la McKinsey la AI
- #02Kama ya 2025-10-15
94% ya watendaji wanatarajia AI kuwa muhimu kwa biashara zao ndani ya miaka mitatu.
Imepanda kutoka 84% mwaka mmoja kabla - walioshikilia unapungua kwa kasi.
- #03Kama ya 2025-05-01
Uuzaji na uuzaji ndio utendaji wa biashara uliopitishwa zaidi na AI (52%).
Ikifuatiwa na shughuli za huduma (45%) na maendeleo ya bidhaa (40%).
Chanzo: McKinsey
- #04Kama ya 2025-12-01
Uwekezaji wa AI katika huduma ya afya ulifikia dola bilioni 30 mnamo 2025.
Eneo kubwa zaidi la ukuaji: usaidizi wa uamuzi wa kimatibabu na taswira ya kimatibabu.
Chanzo: Maarifa ya CB
- #05Kama ya 2025-08-01
Makampuni ya huduma za kifedha hutenga 17% ya bajeti yao ya IT kwa AI.
Tasnia ya juu zaidi - inayoendeshwa na ulaghai, KYC na ubinafsishaji.
- #06Kama ya 2025-10-01
65% ya biashara ndogo sasa hutumia angalau zana moja ya AI.
Kupanda kutoka 23% mwaka wa 2023 - kuasili si jambo la kampuni kubwa tena.
Chanzo: Baraza la Biashara la Marekani
- #07Kama ya 2025-09-01
Wastani wa biashara huripoti $3.50 katika thamani iliyorejeshwa kwa $1 iliyotumiwa kwenye AI.
Viongozi wanaona 8x - wamejikita katika usaidizi wa wateja na tija ya wasanidi programu.
Chanzo: IDC
- #08Kama ya 2025-12-01
Matumizi ya Serikali ya AI nchini Marekani yalikua 36% mwaka hadi mwaka.
Mikataba mikubwa zaidi: DoD, DHS, na HHS, inayolenga utendakazi na uchanganuzi.
Chanzo: GovWin / Deltek
Takwimu
Kuhusu mkusanyiko huu
AI Understanding ni 501(c)(3) shirika lisilo la faida. Nambari zote zimetolewa na zimepitwa na wakati - tafadhali unganisha tena unapotaja.
Asilimia, inayotolewa kwa mizani
Kila asilimia ya hisa katika mkusanyo huu kama baa - kila moja ni takwimu ambayo chanzo chake kinaripoti.
- Jimbo la Deloitte la AI katika Biashara94%
- Jimbo la McKinsey la AI78%
- Baraza la Biashara la Marekani65%
- McKinsey52%
- Utafiti wa AI wa Huduma za Kifedha wa Deloitte17%
Jinsi vyanzo vya hivi karibuni
Takwimu kwa mwaka chanzo chao kilichapishwa.
- 8
CC KWA 4.0
Nukuu
Unapotaja takwimu hizi, tafadhali weka alama kwenye chanzo cha msingi na uunganishe kwenye ukurasa huu. AI Understanding ni 501(c)(3) shirika lisilo la faida (EIN 41-3273048). Maudhui hapa yameidhinishwa CC KWA 4.0 - huru kunukuu na maelezo.
AI Understanding. “Takwimu za Kuasili za AI 2026: Enterprise & Consumer.” 1 Mei 2026. https://aiunderstanding.org/sw/stats/ai-adoption-statistics-2026
Faili zinazoweza kusomeka na mashine, takwimu sawa, CC BY 4.0.
Takwimu
Mizunguko Zaidi ya Takwimu za AI
- $644 billionGartnerTakwimu za AI 2026: Kuasili, Matumizi na UkuajiTakwimu 15 muhimu za AI za 2026 zinazohusu kupitishwa, matumizi ya biashara, uwezo wa kielelezo, athari za kazi na ukuaji - zote zimetoka na zimepitwa na wakati.15 takwimu
- 800 millionOpenAIChatGPT Takwimu 2026: Watumiaji, Mapato na Matumizi50+ ChatGPT takwimu: watumiaji, mapato, trafiki, demografia, na kupitishwa kwa biashara - yote yametoka na yana tarehe.10 takwimu
- 21%LinkedIn Economic GraphTakwimu za AI za Kazi 2026: Mahitaji, Mishahara & UhamishoTakwimu za kazi za AI za 2026: ni majukumu yapi yanakua, wastani wa mishahara, hatari ya kuhama, na mitindo ya mbali-vs-onsite.8 takwimu
- 20 billionEverypixel JournalTakwimu za Kizazi cha Picha za AI 2026Takwimu za utengenezaji wa picha za AI: Midjourney, DALL-E, hesabu za watumiaji wa Usambazaji Imara, mapato, na jumla ya picha zilizoundwa.6 takwimu