Takwimu za AI · Bila Malipo Kutaja

Takwimu za Kuasili za AI 2026: Enterprise & Consumer

Takwimu hizi za kupitishwa kwa AI za 2026 zinashughulikia uchapishaji wa biashara, matumizi ya watumiaji, vigezo vya sekta kwa sekta na wasimamizi wa ushahidi wa ROI wanafuatilia.

  • 8Takwimu za vyanzo
  • 8Vyanzo vya msingi
  • 1 Mei 2026Ilisasishwa mwisho
  • CC KWA 4.0Leseni

Ilisasishwa mwisho 1 Mei 2026 · 8 takwimu · Imeratibiwa na AI Understanding (yasiyo ya faida)

Kila nambari, na chanzo chake

Kila kadi ni dai moja, muktadha nyuma yake, na chanzo cha tarehe inatoka.

  1. #01Kama ya 2025-05-01

    78% ya mashirika yanaripoti kutumia AI katika angalau utendaji mmoja wa biashara.

    Kutoka 55% katika 2023 - kupitishwa kumeongezeka maradufu katika miaka miwili.

    Chanzo: Jimbo la McKinsey la AI

  2. #02Kama ya 2025-10-15

    94% ya watendaji wanatarajia AI kuwa muhimu kwa biashara zao ndani ya miaka mitatu.

    Imepanda kutoka 84% mwaka mmoja kabla - walioshikilia unapungua kwa kasi.

    Chanzo: Jimbo la Deloitte la AI katika Biashara

  3. #03Kama ya 2025-05-01

    Uuzaji na uuzaji ndio utendaji wa biashara uliopitishwa zaidi na AI (52%).

    Ikifuatiwa na shughuli za huduma (45%) na maendeleo ya bidhaa (40%).

    Chanzo: McKinsey

  4. #04Kama ya 2025-12-01

    Uwekezaji wa AI katika huduma ya afya ulifikia dola bilioni 30 mnamo 2025.

    Eneo kubwa zaidi la ukuaji: usaidizi wa uamuzi wa kimatibabu na taswira ya kimatibabu.

    Chanzo: Maarifa ya CB

  5. #05Kama ya 2025-08-01

    Makampuni ya huduma za kifedha hutenga 17% ya bajeti yao ya IT kwa AI.

    Tasnia ya juu zaidi - inayoendeshwa na ulaghai, KYC na ubinafsishaji.

    Chanzo: Utafiti wa AI wa Huduma za Kifedha wa Deloitte

  6. #06Kama ya 2025-10-01

    65% ya biashara ndogo sasa hutumia angalau zana moja ya AI.

    Kupanda kutoka 23% mwaka wa 2023 - kuasili si jambo la kampuni kubwa tena.

    Chanzo: Baraza la Biashara la Marekani

  7. #07Kama ya 2025-09-01

    Wastani wa biashara huripoti $3.50 katika thamani iliyorejeshwa kwa $1 iliyotumiwa kwenye AI.

    Viongozi wanaona 8x - wamejikita katika usaidizi wa wateja na tija ya wasanidi programu.

    Chanzo: IDC

  8. #08Kama ya 2025-12-01

    Matumizi ya Serikali ya AI nchini Marekani yalikua 36% mwaka hadi mwaka.

    Mikataba mikubwa zaidi: DoD, DHS, na HHS, inayolenga utendakazi na uchanganuzi.

    Chanzo: GovWin / Deltek

Takwimu

Kuhusu mkusanyiko huu

AI Understanding ni 501(c)(3) shirika lisilo la faida. Nambari zote zimetolewa na zimepitwa na wakati - tafadhali unganisha tena unapotaja.

Asilimia, inayotolewa kwa mizani

Kila asilimia ya hisa katika mkusanyo huu kama baa - kila moja ni takwimu ambayo chanzo chake kinaripoti.

  • Jimbo la Deloitte la AI katika Biashara94%
  • Jimbo la McKinsey la AI78%
  • Baraza la Biashara la Marekani65%
  • McKinsey52%
  • Utafiti wa AI wa Huduma za Kifedha wa Deloitte17%

Jinsi vyanzo vya hivi karibuni

Takwimu kwa mwaka chanzo chao kilichapishwa.

  • 8

CC KWA 4.0

Nukuu

Unapotaja takwimu hizi, tafadhali weka alama kwenye chanzo cha msingi na uunganishe kwenye ukurasa huu. AI Understanding ni 501(c)(3) shirika lisilo la faida (EIN 41-3273048). Maudhui hapa yameidhinishwa CC KWA 4.0 - huru kunukuu na maelezo.

Nukuu inayopendekezwa

AI Understanding. “Takwimu za Kuasili za AI 2026: Enterprise & Consumer.” 1 Mei 2026. https://aiunderstanding.org/sw/stats/ai-adoption-statistics-2026

Tumia data

Faili zinazoweza kusomeka na mashine, takwimu sawa, CC BY 4.0.