Takwimu za AI · Bila Malipo Kutaja

Takwimu za AI 2026: Kuasili, Matumizi na Ukuaji

Takwimu hizi za AI za 2026 zinahusu kupitishwa kimataifa, matumizi ya biashara, uwezo wa kielelezo, athari za kazi, na mtazamo wa umma kuhusu AI. Kila nambari ni chanzo na tarehe.

  • 15Takwimu za vyanzo
  • 14Vyanzo vya msingi
  • 1 Mei 2026Ilisasishwa mwisho
  • CC KWA 4.0Leseni

Ilisasishwa mwisho 1 Mei 2026 · 15 takwimu · Imeratibiwa na AI Understanding (yasiyo ya faida)

Kila nambari, na chanzo chake

Kila kadi ni dai moja, muktadha nyuma yake, na chanzo cha tarehe inatoka.

  1. #01Kama ya 2025-03-31

    Matumizi ya kimataifa ya AI yanakadiriwa kufikia dola bilioni 644 katika 2025.

    Imeongezeka kwa 76% kutoka 2024 - kitengo cha programu ya biashara ya haraka zaidi katika historia ya kisasa.

    Chanzo: Gartner

  2. #02Kama ya 2025-08-15

    ~70% ya watu wazima wa Marekani wametumia zana genereshi ya AI angalau mara moja.

    ChatGPT inasalia kuwa bidhaa inayotumiwa zaidi, lakini Gemini na Copilot zinafungwa haraka.

    Chanzo: Kituo cha Utafiti cha Pew

  3. #03Kama ya 2025-10-01

    92% ya kampuni za Fortune 500 hutumia bidhaa OpenAI.

    Kutoka 80% mwaka uliotangulia - kupitishwa kwa biashara kumefikia kiwango.

    Chanzo: OpenAI

  4. #04Kama ya 2024-09-01

    AI inatarajiwa kuchangia hadi $15.7 trilioni kwa uchumi wa dunia ifikapo 2030.

    Utabiri wa PwC unajumuisha faida za tija na uhamasishaji wa upande wa matumizi.

    Chanzo: PwC

  5. #05Kama ya 2025-04-01

    Biashara ya wastani sasa inatumia zana 40+ tofauti za AI.

    Kupanda kutoka 11 mnamo 2023 - kugawanyika ndio muundo mkuu, sio ujumuishaji.

    Chanzo: Andreessen Horowitz

  6. #06Kama ya 2026-02-15

    ChatGPT ina watumiaji milioni 800 wanaofanya kazi kila wiki.

    Ilivuka 200M kila wiki katikati ya 2024, 400M mwishoni mwa 2024, 800M mapema 2026.

    Chanzo: OpenAI

  7. #07Kama ya 2025-11-01

    Machapisho ya kazi yanayohusiana na AI yalikua 21% mwaka hadi mwaka.

    Mahitaji yanajikita katika uhandisi wa kujifunza mashine na majukumu ya bidhaa ya AI.

    Chanzo: Grafu ya Uchumi ya LinkedIn

  8. #08Kama ya 2025-12-01

    Kokotoo ya mafunzo ya kielelezo cha Frontier huongezeka maradufu takriban kila baada ya miezi 6.

    Kuongeza kiwango cha hesabu kunaendelea kushinda Sheria ya Moore kwa ~5x.

    Chanzo: Enzi AI

  9. #09Kama ya 2026-01-01

    Mshahara wa wastani wa kila mwaka kwa mhandisi wa AI nchini Marekani ni $213,000.

    Majukumu makuu katika maabara za mipakani yanazidi $1M ikijumuisha usawa.

    Chanzo: Viwango.fi

  10. #10Kama ya 2025-04-15

    Wafanyakazi wa utafiti wa usalama wa AI katika maabara za mipakani walikua 4x katika miaka miwili.

    Inaendeshwa na shinikizo la mdhibiti na faida za uwezo katika mawakala wanaojitegemea.

    Chanzo: Ripoti ya AI Index - Stanford HAI

  11. #11Kama ya 2025-07-01

    70% ya wasanidi programu wanaripoti kutumia visaidizi vya usimbaji vya AI kila siku.

    GitHub Copilot, Mshale, na Claude Msimbo hutawala kitengo.

    Chanzo: Utafiti wa Wasanidi Programu wa Stack Overflow

  12. #12Kama ya 2025-09-01

    AI sasa inatajwa kama kiendeshaji #1 cha tija na 56% ya wafanyikazi wa maarifa.

    Imepanda kutoka 28% mwaka uliopita - kukubalika mahali pa kazi kumepungua.

    Chanzo: Taasisi ya Kimataifa ya McKinsey

  13. #13Kama ya 2025-06-01

    Makampuni yanayotumia AI huripoti mzunguko wa kasi wa 30% wa bidhaa kwa wastani.

    Mafanikio makubwa zaidi katika muundo, maudhui, na kategoria za msimbo.

    Chanzo: Kikundi cha Ushauri cha Boston

  14. #14Kama ya 2026-01-20

    Imani ya umma katika AI ni wastani wa 51% duniani kote - lakini ni kati ya 78% nchini India hadi 32% nchini Ufaransa.

    Kuaminika kunahusiana na matumizi chanya zaidi ya nchi ya asili.

    Chanzo: Edelman Trust Barometer

  15. #15Kama ya 2025-10-15

    94% ya watendaji wanatarajia AI kuwa muhimu kwa biashara zao ndani ya miaka mitatu.

    Imepanda kutoka 84% mwaka mmoja kabla - walioshikilia unapungua kwa kasi.

    Chanzo: Jimbo la Deloitte la AI katika Biashara

Takwimu

Kuhusu mkusanyiko huu

AI Understanding ni 501(c)(3) shirika lisilo la faida - tunaratibu orodha hii ili wanahabari, wanafunzi na wachambuzi waweze kutaja nambari zinazoaminika katika sehemu moja. Ukitaja takwimu, tafadhali unganisha nyuma kwenye ukurasa huu au chanzo msingi.

Asilimia, inayotolewa kwa mizani

Kila asilimia ya hisa katika mkusanyo huu kama baa - kila moja ni takwimu ambayo chanzo chake kinaripoti.

  • Jimbo la Deloitte la AI katika Biashara94%
  • OpenAI92%
  • Kituo cha Utafiti cha Pew70%
  • Utafiti wa Wasanidi Programu wa Stack Overflow70%
  • Taasisi ya Kimataifa ya McKinsey56%
  • Edelman Trust Barometer51%

Jinsi vyanzo vya hivi karibuni

Takwimu kwa mwaka chanzo chao kilichapishwa.

  • 1
  • 11
  • 3

CC KWA 4.0

Nukuu

Unapotaja takwimu hizi, tafadhali weka alama kwenye chanzo cha msingi na uunganishe kwenye ukurasa huu. AI Understanding ni 501(c)(3) shirika lisilo la faida (EIN 41-3273048). Maudhui hapa yameidhinishwa CC KWA 4.0 - huru kunukuu na maelezo.

Nukuu inayopendekezwa

AI Understanding. “Takwimu za AI 2026: Kuasili, Matumizi na Ukuaji.” 1 Mei 2026. https://aiunderstanding.org/sw/stats/ai-statistics-2026

Tumia data

Faili zinazoweza kusomeka na mashine, takwimu sawa, CC BY 4.0.