Takwimu za AI · Bila Malipo Kutaja

Takwimu za AI za Kazi 2026: Mahitaji, Mishahara & Uhamisho

Takwimu hizi za AI za kazi za 2026 zinashughulikia mahitaji ya kukodisha, viwango vya mishahara, hatari ya kuhamishwa na kazi, na mitindo ya mbali-vs-onsite.

  • 8Takwimu za vyanzo
  • 8Vyanzo vya msingi
  • 1 Mei 2026Ilisasishwa mwisho
  • CC KWA 4.0Leseni

Ilisasishwa mwisho 1 Mei 2026 · 8 takwimu · Imeratibiwa na AI Understanding (yasiyo ya faida)

Kila nambari, na chanzo chake

Kila kadi ni dai moja, muktadha nyuma yake, na chanzo cha tarehe inatoka.

  1. #01Kama ya 2025-11-01

    Machapisho ya kazi yanayohusiana na AI yalikua 21% mwaka baada ya mwaka katika 2025.

    Inapita jumla ya ukuaji wa kazi ya teknolojia (-2%) kwa kiasi kikubwa.

    Chanzo: Grafu ya Uchumi ya LinkedIn

  2. #02Kama ya 2026-01-01

    Mshahara wa wastani wa Marekani kwa mhandisi wa AI ni $213,000.

    Majukumu ya wakuu wa maabara ya Frontier yanazidi jumla ya jumla ya $1M ikijumuisha usawa.

    Chanzo: Viwango.fi

  3. #03Kama ya 2025-12-01

    Meneja wa bidhaa za AI hufungua mara tatu kwa mwaka.

    Jukumu ni cheo cha pili cha AI kinachokua kwa kasi baada ya mhandisi wa AI.

    Chanzo: LinkedIn

  4. #04Kama ya 2025-07-01

    Takriban 14% ya wafanyikazi tayari wamelazimika kubadili kazi kwa sababu ya otomatiki.

    Wasimamizi wa juu zaidi, usaidizi wa wateja na majukumu ya maudhui ya kiwango cha kuingia.

    Chanzo: Mtazamo wa Ajira wa OECD

  5. #05Kama ya 2025-05-01

    Wafanyikazi wa AI hupata ~ 77% zaidi kwa wastani kuliko wafanyikazi wasio wa AI katika tasnia moja.

    Malipo ni makubwa zaidi katika fedha, huduma za afya, na kisheria.

    Chanzo: PwC Global AI Jobs Barometer

  6. #06Kama ya 2025-09-01

    62% ya majukumu ya uhandisi wa AI hutoa kazi ya mbali au mseto.

    Juu kuliko wastani wa tasnia ya teknolojia ya 41%.

    Chanzo: Hali ya Walioajiriwa ya Wahandisi wa Programu

  7. #07Kama ya 2025-04-15

    Usalama wa AI na majukumu ya sera ndio uwanja mdogo wa AI unaokua kwa kasi zaidi mnamo 2025.

    Inaendeshwa na shinikizo la mdhibiti na wafanyikazi wa maabara ya mipaka ya timu za uaminifu na usalama.

    Chanzo: Ripoti ya AI Index - Stanford HAI

  8. #08Kama ya 2025-08-01

    55% ya watendaji wanapanga kuajiri wahandisi wa haraka katika miezi 12 ijayo.

    Jukumu linasalia kuwa la utata - baadhi ya makampuni huliunganisha katika majukumu ya bidhaa au maudhui.

    Chanzo: Gartner

Takwimu

Kuhusu mkusanyiko huu

AI Understanding ni 501(c)(3) shirika lisilo la faida. Taja chanzo cha msingi au kiungo hapa unaponukuu nambari hizi.

Asilimia, inayotolewa kwa mizani

Kila asilimia ya hisa katika mkusanyo huu kama baa - kila moja ni takwimu ambayo chanzo chake kinaripoti.

  • Hali ya Walioajiriwa ya Wahandisi wa Programu62%
  • Gartner55%
  • Mtazamo wa Ajira wa OECD14%

Jinsi vyanzo vya hivi karibuni

Takwimu kwa mwaka chanzo chao kilichapishwa.

  • 7
  • 1

CC KWA 4.0

Nukuu

Unapotaja takwimu hizi, tafadhali weka alama kwenye chanzo cha msingi na uunganishe kwenye ukurasa huu. AI Understanding ni 501(c)(3) shirika lisilo la faida (EIN 41-3273048). Maudhui hapa yameidhinishwa CC KWA 4.0 - huru kunukuu na maelezo.

Nukuu inayopendekezwa

AI Understanding. “Takwimu za AI za Kazi 2026: Mahitaji, Mishahara & Uhamisho.” 1 Mei 2026. https://aiunderstanding.org/sw/stats/ai-jobs-statistics-2026

Tumia data

Faili zinazoweza kusomeka na mashine, takwimu sawa, CC BY 4.0.